บอลวันนี้ วิเคราะห์บอล โปรแกรมบอลวันนี้ โปรแกรมกีฬา ตารางบอล

โปรแกรมการแข่งขันกีฬา วันที่ 23 เมษายน 2557
       โปรแกรมกีฬาวันนี้

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  23:30 น.  เปแอสเช Vs เอวิยอง  ปาร์ก เดส์ แพร็งส์  GMM ฟุตบอลแม็กซ์
  23:30 น.  ตูลูส Vs โอลิมปิก ลียง  สตาเดียม มูนิซิปัล  GMM คลับ แชนแนล

ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  01:45 น.  เรอัล มาดริด Vs บาเยิร์น มิวนิค    ช่อง3,ทรูสปอร์ต 1(ช่อง681)

ไทยคมเอฟเอคัพ
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  15:30 น.  ราชพฤกษ์ เมืองนนท์ ยูไนเต็ด Vs นครนายก เอฟซี  มทร.รัตนโกสินทร์   
  16:00 น.  สระแก้ว เอฟซี Vs นครปฐม ยูไนเต็ด   สนามอบจ.สระแก้ว  
  16:00 น.  ศรีราชา บ้านบึง เอฟซี Vs ตราด เอฟซี  สพล.ชลบุรี  
  16:00 น.  ไทยฮอนด้า Vs ประจวบ เอฟซี  สนามเทคโนโลยีฯ ลาดกระบัง   
  18:00 น.  เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด Vs ยาสูบ-ศุลกากร เอฟซี   สนามกีฬาจ.กาญจนบุรี   
  18:00 น.  อาแบค เอฟซี Vs อ่างทอง เอฟซี  ม.รัตนบัณฑิต  
  18:00 น.  บางกอก เอฟซี Vs ตรัง เอฟซี  ศูนย์กีฬาเฉลิมพระเกียรติ บางมด   
  18:00 น.  กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี Vs ราชนาวี เอฟซี  อบจ.สระบุรี  
  18:00 น.  ขอนแก่น เอฟซี Vs บีบีซียู เอฟซี  อบจ.ขอนแก่น  
  18:30 น.  ภูเก็ต เอฟซี Vs อยุธยา เอฟซี   สนามสุระกุล   
  19:00 น.  ลำปาง เอฟซี Vs เชียงใหม่ เอฟซี  สพล.ลำปาง  
  19:00 น.  นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี Vs ซีคเคอร์ เอฟซี  เฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา   

ไวเคาส์ลีกา ฟินแลนด์
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  22:30 น.  ทีพีเอส Vs มาเรียนฮาล์ม    
  22:30 น.  จาโร Vs ลาห์ติ    
  22:30 น.  ไมปา Vs วีพีเอส    
  22:30 น.  ไซนาโจกี้ Vs คูพีเอส    
  22:30 น.  โรพีเอส Vs อินเตอร์ ตูร์คู    

เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก
เวลาคู่แข่งขันสนามช่องถ่ายทอดสด
  กลุ่ม A
  23:30 น.  อัล จาซิร่า Vs อัล ชาบาบ (ซาอุฯ)    
  23:30 น.  เอสเตกัล Vs อัล รายยาน    
  กลุ่ม B
  00:00 น.  เอล จาอิช Vs บุนยอดกอร์    
  00:15 น.  อัล ฟาเตห์ Vs ฟูลัด    
  กลุ่ม E
  18:00 น.  โปฮัง สตีลเลอร์ส Vs บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด    สตาร์สปอร์ต
  18:00 น.  ซานตง ลู่เหนิง Vs เซเรโซ่ โอซาก้า    
  กลุ่ม F
  17:30 น.  เอฟซี โซล Vs ปักกิ่ง กั๋วอัน    
  17:30 น.  ซานเฟรช ฮิโรชิม่า Vs เซ็นทรัล โคสต์    


 ต่างประเทศ

 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ บาร์เซโลน่า โอเพ่น บังก์ ซาบาเดลล์ ที่บาร์เซโลน่า ประเทศสเปน
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- อเล็กซานเดร ดอลโกโปลอฟ (ยูเครน,มือ 8) พบ อัลเบิร์ต มอนตาเนส (สเปน)
- มาร์ติน คลิเซ่น (สโลวะเกีย) พบ นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน,มือ 6)
- เตมูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย) พบ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 2)
- อีวาน โดดิก (โครเอเชีย) พบ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน,มือ 13)
- ฟาบิโอ ฟ็อจนินี่ (อิตาลี,มือ 3) พบ ซานติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย)
- ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 1) พบ อัลเบิร์ต รามอส (สเปน)
- เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย) พบ เจอร์ซี่ย์ ยาโนวิซ (โปแลนด์,มือ 7)
- เฟร์นานโด เบร์ดาสโก (สเปน,มือ 11) พบ เคนนี่ เดอ เชพเพอร์ (ฝรั่งเศส)
- อังเดร คุซเน็ตซอฟ (รัสเซีย) พบ มาริน เซลิค (โครเอเชีย,มือ 12)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ บีอาร์ดี นาสตาเซ่ ติริแอค โทรฟี่ ที่บูคาเรสต์ ประเทศโรมาเนีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง 
- ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์,มือ 8) พบ ลูคัส โรซอล (เช็ก)
- เซอร์กี สตาคอฟสกี้ (ยูเครน) พบ คาร์ลอส เบอร์ล็อค (อาร์เจนตินา)
- วิคเตอร์ ฮาเนสคู (โรมาเนีย) พบ ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 4)
- กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย,มือ 1) พบ ยิรี่ เวสลี่ย์ (เช็ก)

เทนนิสกรังด์ปรีซ์ เดอ ซาร์ ลา ปริ๊นเซสส์ ลัลลา เมอร์เยม ที่มาร์ราเกช ประเทศโมร็อคโก
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- จาง ซุ่ย (จีน,มือ 7) พบ โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล) พบ แพทริเซีย เมเยอร์-แอชไลเนอร์ (ออสเตรีย)
- มาริน่า ซาเนฟสก้า (ยูเครน) พบ เผิง ซ่วย (จีน,มือ 6)
- ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวะเกีย,มือ 1) พบ ลอร์เดส โดมิงเกวซ ลิโน่ (สเปน)
- การ์บีน มูกูรูซ่า (สเปน,มือ 5) พบ สเตฟานี่ โวเกล (สวิตเซอร์แลนด์)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์พอร์ช เทนนิส กรังด์ปรีซ์ ที่สตุ๊ตการ์ท ประเทศเยอรมัน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน) พบ โซราน่า คริสที (โรมาเนีย)
- คาเอีย คาเนปิ (เอสโตเนีย) พบ ซาร่า เอร์รานี่ (อิตาลี,มือ 8)
- อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 9) พบ ซาบีน ลิซิคกี้ (เยอรมัน)
- อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน) พบ ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- อลิซ่า เคลย์บาโนว่า (รัสเซีย) พบ เปตร้า ควิโตว่า (เช็ก,มือ 3)


 กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอล เอ็นบีเอ สหรัฐอเมริกา เพลย์ออฟ รอบแรก
- แอตแลนต้า ฮอว์กส์ พบ อินเดียน่า เพเซอร์ส
- บรู๊คลิน เนตส์ พบ โตรอนโต้ แร็พเตอร์ส
- วอชิงตัน วิซาร์ดส์ พบ ชิคาโก้ บูลล์ส

แบดมินตันชิงแชมป์เอเชีย 2014 ที่เมืองกิมชอน ประเทศเกาหลีใต้
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- บุญศักดิ์ พลสนะ (ไทย,มือ 1) พบ เว่ย หนาน (ฮ่องกง)
- ซอน วาน โฮ (เกาหลีใต้,มือ 2) พบ สัพพัญญู อวิหิงสานนท์ (ไต้หวัน)
- ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข (ไทย,มือ 8) พบ ชู่ เหริน-เห่า (ไต้หวัน)
- โฆษิต เพชรประดับ (ไทย) พบ อาร์.เอ็ม.วี. กูรูไซดุตต์ (อินเดีย)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- ซอง จี-ยอน (เกาหลีใต้,มือ 4) พบ ณิชชาอร จินดาพล (ไทย)
- พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข (ไทย) พบ หวู ธิ ตรัง (เวียดนาม)
- บุศนันท์ อึ๊งบำรุงพันธุ์ (ไทย) พบ ชู่ หย่า-ฉิง (ไต้หวัน)
ประเภทชายคู่ รอบแรก
- ปฏิพัทธ์ ฉลาดแฉลม / วรรณวัฒน์ อำพันสุวรรณ (ไทย) พบ ลอ ชุค ฮิม/โฮ ไว ลุน (ฮ่องกง)
ประเภทหญิงคู่ รอบแรก
- พุธิตา สุภจิรกุล/ทรัพสิรี แต้รัตนชัย (ไทย) พบ เหยา เล่ย/ซินตา มูเลีย ซารี่ (สิงคโปร์)
ประเภทคู่ผสม รอบแรก
- มณีพงศ์ จงจิตร/ทรัพสิรี แต้รัตนชัย (ไทย) พบ เฉิน หุง-หลิง/เฉิง เหวิน-ชิง (ไต้หวัน)
- นิพิฐพนธ์ พงพั่วเพชร/พุธิตา สุภจิรกุล (ไทย) พบ หวัง จี้-หลิน/หวู ตี้-หรง (ไต้หวัน)

 ในประเทศ

 ฟุตบอล
อุ่นเครื่อง ที่สนามไทย-ญี่ปุ่น ดินแดง
18.00น. แบงค็อก ยูไนเต็ด พบ ทีมชาติไทยชุดเอเชียนเกมส์

 กีฬาอื่นๆ

วอลเลย์บอลสโมสรหญิง ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 201 ที่จังหวัดนครปฐม เวลา 12.00 น.
รอบก่อนรองชนะเลิศ
12.00 น. ฮิซามิสึ สปริงส์ (ญี่ปุ่น) - พีแอลดีที (ฟิลิปปินส์)
14.00 น. โบไฮแบงค์ เทียนจิน (จีน) - มาติน วาลามิน (อิหร่าน) 
16.00 น. นครราชสีมา (ไทย) - ไทเป (ไต้หวัน) 
18.00 น. เชทิสซู (คาซัคสถาน) - ธอง ธิน เลียนเวียดโพสแบงค์ (เวียดนาม) 

วอลเลย์บอลอาชีพ ไทยแลนด์ลีก
ที่ศูนย์สุขภาพและกีฬาสวนสุนันทา มรภ.สวนสุนันทา
17.00 น. (หญิง) สวนสุนันทา VC พบ นครนนท์ 3BB
19.30 น. (ชาย) เกษตรศาสตร์ VC พบ ชลบุรี-อี.เทค - แอร์ฟอร์ซ

วอลเลย์บอลเยาวชนชิงแชมป์ประเทศไทย ที่ม.รามคำแหง เวลา 09.30 น.

เทนนิสอาชีพหญิงช้าง ไอทีเอฟ โปร เซอร์กิต วีค 1 ที่โรงแรมรามาการ์เด้นส์ เวลา 10.00 น.

สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 รายการที่ 3 ที่จังหวัดสุพรรณบุรี เวลา 10.00 น.

ศึกวันมิตรชัย เวทีมวยราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) เพชรงาม เกียรติกำพล พบ ศักยภาพ ศิษย์สองพี่น้อง
- เด่นคีรี ศักดิ์วิเชียร พบ ขุนคีรี ว.วิศรุต
- แสนศึก แสงบารมี พบ มาใหม่ ส.ชัยเจริญ
- เทพวาฤทธิ์ ราไวย์มวยไทย พบ ฟ้าจรัสแสง ป.รชพัสดุอีสาน
- เพชรดำ เกียรติชัยยุทธ พบ อิทธิพล อ.อัจฉริยะ
-  เพชรสองภาค ศิษย์เจริญทรัพย์ พบ ค้างคาวแดง ส.เกษมชีพ 
- ขุนเดี่ยว พยัพคำพันธุ์ พบ เพชรนาดูน นันทพิพัฒน์ขนส่ง 

 กิจกรรม - สังคม

สสส.สปอร์ตลีดเดอร์ซัมเมอร์แคมป์ ที่จังหวัดนครราชสีมา

สัมมนาบาสเกตบอลไทยแลนด์ลีก ที่ห้อง 222 ราชมังคลากีฬาสถาน เวลา 09.00 น.

ไทยแลนด์มอเตอร์เฟสติวัล ที่จังหวัดชลบุรี
 

บอลวันนี้มีอะไรบ้าง บอลวันนี้ในประเทศและต่างประเทศ วิเคราะห์บอลวันนี้ ตารางการแข่งขันบอลวันนี้ โปรแกรมฟุตบอลวันนี้ ฟุตบอลวันนี้ โปรแกรมกีฬา, ปฏิทินกีฬา, ตารางการแข่งขัน, ในประเทศ, ต่างประเทศ,โปรแกรมถ่ายทอดสดฟุตบอล, บอลวันนี้ พรีเมียร์ลีก, กัลโช่, บุนเดสลีกา, ลา ลีกา, ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก, ยูฟ่า คัพ, เทนนิส, กอล์ฟ, มวย

 

บอลวันนี้ โปรแกรมกีฬา โปรแกรมการแข่งขันกีฬา กีฬาวันนี้
วิเคราะห์บอลวันนี้ การแข่งขันนอกจาก บอลวันนี้ แล้วยังมีกีฬาอื่นๆที่น่าสนใจอีกด้วย

 

บอลวันนี้ ตารางบอล โปรแกรมกีฬา โปรแกรมการแข่งขันกีฬา กีฬาวันนี้
ตารางบอลวันนี้ ทีเด็ดบอลวันนี้ โปรแกรมบอลวันนี้ วิเคราะห์บอลวันนี้ ผลบอลวันนี้ บอลวันนี้ ผลบอลสด

 

วิเคราะห์บอลวันนี้ Update บอลวันนี้ โปรแกรมกีฬา โปรแกรมการแข่งขันกีฬา กีฬาวันนี้ ล่าสุด

กีฬา ประกอบด้วยกิจกรรมปกติหรือทักษะที่อยู่ภายใต้กติกาซึ่งถูกกำหนดโดยความเห็นที่ตรงกันโดยมีจุดมุ่งหมายเพื่อการพักผ่อน การแข่งขัน ความเพลิดเพลิน ความสำเร็จ การพัฒนาของทักษะ หรือหลายสิ่งรวมกัน กีฬาเป็นกิจกรรมที่ควบคู่กับการแข่งขัน และระบบคะแนน กีฬาหลายประเภทได้มีการจัดการแข่งขันในระดับเขต ประเทศ และระดับโลก ซึ่งกีฬาหลายชนิดได้มีการใส่เข้าและนำออกโดยการปรับปรุงของทางคณะกรรมการโอลิมปิกสากล เช่น รักบี้ ลาครอสส์ หรือ โปโล

ฟุตบอล กีฬาที่นิยมมากกีฬาหนึ่งในโลก

ฟุตบอล กีฬาที่นิยมมากกีฬาหนึ่งในโลก

ฟุตบอล หรือ ซอกเกอร์ เป็นกีฬาประเภททีมที่เล่นระหว่างสองทีมโดยแต่ละทีมมีผู้เล่น11คน โดยใช้ลูกบอล เป็นที่ยอมรับอย่างแพร่หลายว่าเป็นกีฬาที่เป็นที่นิยมมากที่สุดในโลก

การแข่งขันฟุตบอลในระดับโลกนั้น มีการแข่งขันสูงสุดคือ ฟุตบอลโลก ที่จัดขึ้นทุก 4 ปี ซึ่งทีมที่ร่วมเล่นจะเป็นทีมชาติจากแต่ละประเทศที่เป็นสมาชิกของฟีฟ่า โดยแต่ละทีมจำเป็นต้องผ่านรอบคัดเลือก ของทางสมาพันธ์ เพื่อมีสิทธิเข้าร่วมเล่น โดยในแต่ละสมาพันธ์จะมีจำกัดจำนวนทีมที่ร่วมเล่นแตกต่างกัน ขึ้นอยู่กับผลงานของแต่ละทีมในอดีต โดยทางฟีฟ่าจะเป็นทางกำหนด และนอกจากฟุตบอลโลกแล้ว ในแต่ละสมาพันธ์จะมีการแข่งขันสูงสุดของแต่ละสมาพันธ์เอง ซึ่งจัดขึ้นทุก 4 ปี โดยผู้ชนะจากแต่ละสมาพันธ์จะทำการแข่งขันกันในคอนเฟเดอเรชันส์คัพพร้อมกับทีมที่ชนะเลิศในฟุตบอลโลกครั้งล่าสุด นอกเหนือจากการแข่งขันที่จัดโดยฟีฟ่า การแข่งขันฟุตบอลทีมชาติที่เป็นที่จับตามองได้แก่การแข่งขันฟุตบอลในกีฬาระหว่างประเทศ เช่น โอลิมปิก (ทั่วโลก) เอเชียนเกมส์ (ทวีปเอเชีย) หรือ ซีเกมส์ (เฉพาะเอเชียตะวันออกเฉียงใต้)

ฟุตบอล

สำหรับทีมสโมสรนั้น ทีมที่ชนะเลิศการแข่งขันในประเทศ มีสิทธิเข้าร่วมการแข่งขันในระดับสมาพันธ์ที่มีการจัดขึ้นทุกปี (บางสมาพันธ์จะให้ทีมรองชนะเลิศร่วมด้วย) โดยทีมที่ชนะเลิศในแต่ละสมาพันธ์ จะมาแข่งขันกันในระดับโลก ในการแข่งขัน ฟีฟ่าคลับเวิลด์คัพ ซึ่งจัดขึ้นทุกปี

ฟุตบอล

ขอขอบคุณเนื้อหาจาก สยามสปอร์ตดอทซีโอดอททีเอช

yes

เรื่องใหม่ล่าสุด

กระทู้ล่าสุด

ความคิดเห็นล่าสุด

Thlive siam Google+ Thlive siam
Thlive.com อัพเดทสาระน่ารู้ ข่าวสาร เรื่องเด่น เรื่องดัง ทันกระแสแบบสดๆกันเลย


Copyright 2013 © All right reserved.